29 Nov 2021 / 53 views
Tuchel amwagia sifa Jorginho

Kocha wa Chelsea Thomas Tuchel alimsifu nahodha wake Jorginho kwa kushinda kosa lililoipa Manchester United bao na kurejesha imani yake ya kufunga penalti iliyowafanya vinara hao wa Ligi ya Premia kupata pointi moja.

Tuchel alisema Jorginho alishangazwa sana na taa za Stamford Bridge aliposhindwa kudhibiti mpira kutoka mbinguni ambao ulimwezesha Jadon Sancho wa United kumpita kwa kasi na kufunga kwa urahisi.

"Si kawaida sana, kosa kama hili na kuruhusu bao kama hili kwetu kwa ujumla, na haswa na Jorgi," Tuchel aliwaambia wanahabari.

"Nadhani alifikiria vibaya hali hiyo na alisumbua sana kutoka kwa taa kwa hivyo hakuona mpira mwisho. Lakini inahitaji ujasiri na utu mkubwa ili usiathirike wakati wa mechi, kuwa na ujasiri wa kuchukua mpira. penalti kwa bao la kusawazisha katika dakika muhimu."

Jorginho amekosa penalti akiichezea Italia hivi majuzi na kwa muda Jumapili ilionekana kama beki wa Chelsea Marcos Alonso alitaka kupiga mkwaju huo baada ya beki wa United Aaron Wan-Bissaka kumchezea vibaya Thiago Silva kwenye eneo la hatari.

Lakini Jorginho alishikilia ujasiri wake na kumtumia David de Gea kwa njia isiyofaa na mkwaju mdogo hadi kwenye kona ya chini ya wavu.

Matokeo hayo - sare ya pili ya Chelsea ya 1-1 nyumbani mfululizo kwenye Premier League baada ya kufungwa na Burnley mapema mwezi huu - yanawaacha The Blues kwa pointi moja tu na Manchester City na mbili mbele ya Liverpool.

Lakini Tuchel alisema hakufurahishwa na jinsi timu yake ilivyocheza kwani waliwatawala wageni wao na kutengeneza nafasi 24 kwa mabao matatu ya United.

"Kwa hakika, mechi hii, ni ngumu kufikiria unaweza kuangusha pointi kwa sababu tulikuwa timu bora na tulikuwa timu iliyoweka mdundo na nguvu," alisema.

"Tumesikitishwa lakini hatuna majuto. Hii inaweza kutokea katika soka, tunaijua. Haijisikii vizuri inapotokea, lakini inakuwa hivi."